ദുരന്തനിവാരണ അതോറിറ്റിയുടെ ബിപിസിഎല്ലിൻ്റെയും നേതൃത്വത്തിൽ നടത്തിയ ചലഞ്ചിങ് മോക്ക് ഡ്രിൽ വിജയകരം

ദുരന്തനിവാരണ അതോറിറ്റിയുടെ ബിപിസിഎല്ലിൻ്റെയും നേതൃത്വത്തിൽ നടത്തിയ ചലഞ്ചിങ് മോക്ക് ഡ്രിൽ വിജയകരം

തൃശൂര്‍: ദുരന്തനിവാരണ അതോറിറ്റിയുടെ ബിപിസിഎല്ലിൻ്റെയും നേതൃത്വത്തിൽ നടത്തിയ മോക്ക് ഡ്രിൽ വിജയകരം. പുതുക്കാട് കുറുമാലിക്കാവ് ദേവി ക്ഷേത്രത്തിന് സമീപമാണ് അര മണിക്കൂർ നീണ്ട മോക് ഡ്രിൽ നടത്തിയത്.ഭാരത് പെട്രോളിയം കോർപ്പറേഷൻ ലിമിറ്റഡിൻ്റെ കൊച്ചി-കൊയമ്പത്തൂർ -കരൂർ (സിസികെ) പൈപ്പ് ലൈനിൽ പുതുക്കാട് കുറുമാലിക്കാവ് ദേവി ക്ഷേത്രത്തിന് സമീപമാണ് മോക് ഡ്രിൽ നടത്തിയത്.

കുറുമലി-പുതുക്കാടിന് സമീപം പൈപ്പ് ഇടുന്ന പ്രവർത്തനം മൂലമുണ്ടായ ലീക്കും അപകടവ അവസ്ഥയും പരിഹരിക്കുന്ന രീതിയിലാണ് മോക്ക് ഡ്രിൽ സംഘടിപ്പിച്ചത്. മെയിന്റനൻസ് ടീമിന് സേവനത്തിനായി ബിപിസിഎൽ പൈപ്പ്ലൈനുകൾ എസ്ആർ ടീമിനെ നിരീക്ഷണ സംഘം മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി. സൈറ്റിന് കാവൽ ഏർപ്പെടുത്താനും അത്യാഹിതങ്ങൾക്കായി തയ്യാറാകാനും പുതുക്കാട് പൊലീസ് സ്റ്റേഷനും പുതുക്കാട് ഫയർ ആൻഡ് റെസ്ക്യൂ സ്റ്റേഷനും ബിപിസിഎൽ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

കോളുകൾക്ക് മറുപടിയായി പുതുക്കാട് അതത് സ്റ്റേഷനുകൾ കേന്ദ്രീകരിച്ച് അഗ്നിശമന സേനയും പൊലീസ് സ്ക്വാഡും സ്ഥലത്തെത്തി. അടുത്തുള്ള സ്ഥലത്ത് നിന്നുള്ള ഒരു തീപ്പൊരി 15 മിനിറ്റിൽ സൈറ്റിൽ തീ പടർന്നു. ആദ്യ പ്രതികരണമെന്ന നിലയിൽ ഡ്രൈ കെമിക്കൽ ടൈപ്പ് അഗ്നിശമന യന്ത്രങ്ങളുമായി ബിപിസിഎൽ മെയിന്റനൻസ് ടീം തീയെ നേരിടാൻ ശ്രമിച്ചു. തീയുടെ സ്വഭാവം നിയന്ത്രണവിധേയമാക്കാൻ കഴിയാത്തവിധമായിരുന്നു. തീ നിയന്ത്രിക്കാൻ കഴിയാത്തതിനെത്തുടർന്ന് അഗ്നിശമന സേനയും രക്ഷാപ്രവർത്തനങ്ങൾ അലേർട്ട് ചെയ്തു.

ഫോക് ഉപയോഗിച്ച് അഗ്നി ശമന സേന തീ കെടുത്തി. അറ്റകുറ്റപ്പണി പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ ഏർപ്പെട്ടിരിക്കുമ്പോൾ പുറത്തുപോയ ഒരു കരാർ തൊഴിലാളിയെ സൈറ്റിൽ നിന്ന് കുറച്ച് അകലെ നിലത്ത് കിടക്കുന്ന സൈറ്റ് ഇൻ ചാർജ് കണ്ടെത്തി. അടുത്തുള്ള സർക്കാർ താലൂക്ക് ആശുപത്രിക്ക് ഉടൻ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി. പുതുക്കാട് താലൂക്ക് ആശുപത്രി അഡ്മിൻ അയച്ച ആംബുലൻസിലാണ് അപകടത്തിൽപ്പെട്ടവരെ പുറത്തെത്തിച്ച് ട്രോമ കെയർ യൂണിറ്റിലേക്ക് മാറ്റിയത്. തുടർന്ന് ലീക്ക് ഫിക്സിംഗ് പ്രവർത്തനങ്ങൾ പൂർത്തിയാക്കി.

Leave A Reply
error: Content is protected !!