കോവിഡ് വാക്‌സിന്‍ വിതരണത്തിനായി "കോവിന്‍" ആപ് വികസിപ്പിച്ച് കേന്ദ്രസർക്കാർ

കോവിഡ് വാക്‌സിന്‍ വിതരണത്തിനായി “കോവിന്‍” ആപ് വികസിപ്പിച്ച് കേന്ദ്രസർക്കാർ

രാജ്യത്ത് കോവിഡ് വാക്സിൻ വിതരണത്തിനായി കൊവിൻ ആപ്പ് പുറത്തിറക്കാൻ കേന്ദ്ര സർക്കാർ . വാക്സിൻ പരീക്ഷണങ്ങൾ അന്തിമഘട്ടത്തിലേക്കടുക്കുന്ന പശ്ചാത്തലത്തിലാണ് മൊബൈൽ ആപ്പ് പുറത്തിറക്കുന്നത് .വാ​ക്‌​സി​ന്‍ ഡോ​സേ​ജി​ന്‍റെ സ​മ​യ​ക്ര​മ​വും ഇ​തി​ൽ ല​ഭ്യ​മാ​കും. കേ​ന്ദ്ര​ത്തി​ല്‍ നി​ന്നും സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ളി​ല്‍ നി​ന്നും കൂ​ടാ​തെ ഐ​സി​എം​ആ​ര്‍, ആ​രോ​ഗ്യ മ​ന്ത്രാ​ല​യം, ആ​യു​ഷ്മാ​ന്‍ ഭാ​ര​ത് എ​ന്നി​വി​ട​ങ്ങ​ളി​ല്‍ നി​ന്നു​ള്ള വി​വ​ര​ങ്ങ​ളാ​ണ് ആ​പ്ലി​ക്കേ​ഷ​നി​ല്‍ ല​ഭ്യ​മാ​കു​ക.

ആപ്പ് ഉടൻ പുറത്തിറക്കാനാണ് തീരുമാനമെന്ന് കേന്ദ്ര ആരോഗ്യമന്ത്രി ഹര്‍ഷ് വര്‍ദ്ധന്‍ പറഞ്ഞു . ഈ ആപ്ലിക്കേഷനിലൂടെ സംഭരണ ​​സ്ഥലങ്ങളിലെ താപനില മാറ്റങ്ങൾ ട്രാക്കുചെയ്യാൻ സർക്കാരിന് കഴിയും. വാക്സിൻ ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് സുരക്ഷിതമായി സൂക്ഷിക്കേണ്ടത് വളരെ പ്രധാനമാണ്. വാക്സിൻ സംഭരണ ​​കേന്ദ്രത്തിൽ നിന്ന് ഒരു ആരോഗ്യ കേന്ദ്രത്തിലേക്കോ ജില്ലാ ആശുപത്രിയിലേക്കോ വാക്സിനേഷൻ കേന്ദ്രത്തിലേക്കോ ഉള്ള യാത്രയും ആപ്ലിക്കേഷൻ ട്രാക്കുചെയ്യും. സ്റ്റോക്ക് എവിടെയെങ്കിലും ഉണ്ടെങ്കിൽ, ഈ ആപ്ലിക്കേഷൻ വഴി ട്രാക്ക് ചെയ്യാം .

 

Leave A Reply

error: Content is protected !!