നവരാത്രി ഉത്സവത്തിന്റെ അവസാനം കുറിക്കുന്ന ഉത്സവമാണ് ദസറ

നവരാത്രി ഉത്സവത്തിന്റെ അവസാനം കുറിക്കുന്ന ഉത്സവമാണ് ദസറ

നവരാത്രിയിൽ ഒൻപത് ദിവസം നോമ്പ് അനുഷ്ഠിച്ച ശേഷം ആളുകൾ ഇപ്പോൾ രാജ്യമെമ്പാടും വളരെ ആവേശത്തോടെ ദസറ ആഘോഷിക്കുകയാണ്. ദുർഗ പൂജയുടെയും ഒൻപത് ദിവസം നീണ്ടുനിൽക്കുന്ന നവരാത്രി ഉത്സവത്തിന്റെ അവസാനം കുറിക്കുന്ന ഉത്സവമാണ് ദസറ. ഈ ശുഭദിനം ശ്രീരാമനുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു.

എല്ലാ വർഷവും ശുക്ലപക്ഷത്തിലെ അശ്വിന്റെ ദശാമി തിതിയിൽ (പത്താം ദിവസം) ​ദസറ അല്ലെങ്കിൽ വിജയദശ്മി ആചരിക്കുന്നു. ഈ ഉത്സവം നേപ്പാളിലും ആഘോഷിക്കപ്പെടുന്നു, ഇത് ദശൈൻ എന്നറിയപ്പെടുന്നു. ഈ ഉത്സവം വിളക്കുകളുടെ ഉത്സവത്തിന്റെ തുടക്കമായി അടയാളപ്പെടുത്തുന്നു- ദസറ കഴിഞ്ഞ് 15 ദിവസത്തിനുശേഷം വരുന്ന ദീപാവലി. വിജയദശമി ആഘോഷിക്കുന്നത് ഉത്സാഹത്തോടും ആവേശത്തോടും സന്തോഷത്തോടും കൂടിയാണ്, പ്രത്യേകിച്ച് വടക്കൻ സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ.

Leave A Reply
error: Content is protected !!