ദേവിയുടെ വരവ് വീട്ടിൽ സന്തോഷവും ഭാഗ്യവും നേരുന്നു

ദേവിയുടെ വരവ് വീട്ടിൽ സന്തോഷവും ഭാഗ്യവും നേരുന്നു

തിന്മയ്ക്കു മേൽ നന്മയുടെ വിജയമായാണ് ദസറ ഉത്സവം ആഘോഷിക്കുന്നത്. ഈ ദിവസത്തെ വിജയദശ്മി എന്നും വിളിക്കാൻ കാരണം ഇതാണ്. നവരാത്രിക്ക് ശേഷം പത്താം ദിവസമാണ് ദസറ ആഘോഷിക്കുന്നത്, അതിനാൽ ഈ ദിവസത്തെ ദശ്മി എന്ന് വിളിക്കുന്നു. ശാർദിയ നവരാത്രിയും ഈ ദിവസം അവസാനിക്കും.

ഈ ദിവസം, ഭക്തർ മാ ദുർഗയുടെ വിഗ്രഹങ്ങൾ സ്നാനം ചെയ്ത് അടുത്ത വർഷം വരാൻ അഭ്യർത്ഥിച്ച് സന്തോഷത്തോടെ അയയ്ക്കുന്നു. അതേ സമയം ദേവിയുടെ വരവ് വീട്ടിൽ സന്തോഷവും ഭാഗ്യവും നേരുന്നു. ഈ വർഷം ദസറയുടെ തീയതിയെക്കുറിച്ച് ആളുകൾ ആശയക്കുഴപ്പത്തിലാണ്. ഒക്ടോബർ 25 ന് ചിലർ ഒക്ടോബർ 26 ന് ദസറയുടെ ഉത്സവം ആഘോഷിക്കുമെന്ന് പലരും വിശ്വസിക്കുന്നു. ഈ ദിവസം ആളുകൾ അസത്യത്തിനെതിരായ സത്യത്തിന്റെ വിജയത്തെ പ്രതീകപ്പെടുത്തുകയും അവരുടെ പ്രിയപ്പെട്ടവർക്ക് സന്ദേശങ്ങൾ അയയ്ക്കുകയും ചെയ്യും.

Leave A Reply
error: Content is protected !!