തിന്മയ്ക്കെതിരായ നന്മയുടെ വിജയം; വിജയ ദശ്മി

തിന്മയ്ക്കെതിരായ നന്മയുടെ വിജയം; വിജയ ദശ്മി

വിജയ ദശ്മി 5 ദിവസത്തെ നീണ്ട ദുർഗാ പൂജ ആഘോഷങ്ങളുടെ അവസാനത്തെ അടയാളപ്പെടുത്തുന്നു. തിന്മയ്ക്കെതിരായ നന്മയുടെ വിജയത്തിൽ സന്തോഷിക്കാനാണ് ഈ ദിനം ആഘോഷിക്കുന്നത്. ഈ ദിവസം ദേവി രാക്ഷസ രാജാവായ മഹിഷാസൂരനെ വധിച്ചതായി വിശ്വസിക്കപ്പെടുന്നു.

ദുർഗാ പൂജയുടെ അവസാന ദിവസമെന്ന നിലയിൽ, ബംഗാളി സമൂഹം ദുർഗാദേവിയോട് അഭിവാദ്യം അർപ്പിക്കുമ്പോൾ ഇത് ഒരുപോലെ വൈകാരിക നിമിഷമാണ്. എന്നിരുന്നാലും, 20 ദിവസത്തിനു ശേഷം വരുന്ന ദീപാവലിയിലേക്കുള്ള ഉത്സവങ്ങളും ഈ ദിവസം അടയാളപ്പെടുത്തുന്നു. ഈ സമയത്ത്, സുഹൃത്തുക്കളും ബന്ധുക്കളും മധുരപലഹാരങ്ങളും മറ്റ് പലഹാരങ്ങളുമായി പരസ്പരം സന്ദർശിക്കും. എന്നൽ, ഈ വർഷത്തെ കൊറോണ വ്യാപനം മൂലം, ആഘോഷങ്ങൾ വളരെ കുറവാണ്, മാത്രമല്ല സാമൂഹിക അകലം പാലിച്ചു കൂടിയാണ് ആഘോഷിക്കുന്നത്.

Leave A Reply
error: Content is protected !!