മലങ്കര മാർത്തോമ്മാ സഭാ പരമാദ്ധ്യക്ഷൻ ഡോ. ജോസഫ് മാർത്തോമ്മാ മെത്രോപ്പോലീത്ത അന്തരിച്ചു

മലങ്കര മാർത്തോമ്മാ സഭാ പരമാദ്ധ്യക്ഷൻ ഡോ. ജോസഫ് മാർത്തോമ്മാ മെത്രോപ്പോലീത്ത അന്തരിച്ചു

പത്തനംതി‌ട്ട: മലങ്കര മാർത്തോമ്മാ സഭയുടെ പരമാദ്ധ്യക്ഷൻ റവ.ഡോ. ജോസഫ് മാർത്തോമ്മാ മെത്രോപ്പോലീത്ത അന്തരിച്ചു. തിരുവല്ല ബിലീവേഴ്സ് ഹോസ്പിറ്റലിൽ അതീവ ഗുരുതരാവസ്ഥയിൽ ചികിത്സയിലായിരുന്ന അദ്ദേഹം ഞായറാഴ്ച പുലർച്ചെ 2.38 നാണ് മരണപ്പെട്ടത്.

1931 ജൂൺ 27 ന്‌ പുത്തൂർ മറിയമ്മയുടെയും ലുക്കോച്ചന്റെയും മകനായി ജനനം. കോഴഞ്ചേരി സെന്റ് തോമസ് ഹൈസ്കൂളിൽ സ്കൂൾ വിദ്യാഭ്യാസത്തിന് ശേഷം യൂണിയൻ ക്രിസ്ത്യൻ കോളേജിൽ ബിരുദം. ബാംഗ്ലൂരിലെ യുണൈറ്റഡ് തിയോളജിക്കൽ കോളേജിൽ നിന്ന് ബിരുദം. 1957 ജൂൺ 29 ന് ഡീക്കനും 1957 ഒക്ടോബർ 18 ന് കസസ്സയും നിയമിതനായി.

വിവിധ മേഖലകളിലെ വിശിഷ്ട നേതൃത്വത്തെ അംഗീകരിച്ച് അമേരിക്കയിലെ വിർജീനിയ സെമിനാരി അദ്ദേഹത്തെ ഡോക്ടറേറ്റ് നൽകി ആദരിച്ചു. സഭയിലും സമൂഹത്തിലുമുള്ള തിരുമേനിയുടെ പ്രവർത്തനങ്ങൾ കണക്കിലെടുത്ത് 2007 ഫെബ്രുവരി 10 ന് സെറാംപൂർ സർവകലാശാല അദ്ദേഹത്തിന് രണ്ടാമത്തെ ഡോക്ടറേറ്റ് നൽകി. അദ്ദേഹത്തെ ബഹുമാനിക്കുന്നതിനുള്ള മൂന്നാമത്തെ ഡോക്ടറേറ്റ് അദ്ദേഹത്തിന് സാമൂഹ്യ മേഖലയിലെ സമഗ്ര സംഭാവനയ്ക്കുള്ള അംഗീകാരമായി ഷിയാറ്റ്സ് (സാം ഹിഗ്ഗിൻബോട്ടം ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് അഗ്രികൾച്ചർ, ടെക്നോളജി ആൻഡ് സയൻസസ്) ഡീമെഡ് യൂണിവേഴ്സിറ്റി (മുൻ അലഹബാദ് അഗ്രികൾച്ചർ യൂണിവേഴ്സിറ്റി) നൽകി.

2007 ഒക്ടോബർ 2ൽ മലങ്കര മാർത്തോമ്മാ സിറിയൻ സഭയുടെ പരമോന്നത തലവനായി അദ്ദേഹം വിശുദ്ധീകരിക്കപ്പെട്ടു.

Leave A Reply

error: Content is protected !!