ലങ്ക പ്രീമിയർ ലീഗിൽ കളിക്കാൻ താരങ്ങൾക്ക് അനുമതി നൽകില്ലെന്ന് ബംഗ്ലാദേശ് ക്രിക്കറ്റ് ബോർഡ്

ലങ്ക പ്രീമിയർ ലീഗിൽ കളിക്കാൻ താരങ്ങൾക്ക് അനുമതി നൽകില്ലെന്ന് ബംഗ്ലാദേശ് ക്രിക്കറ്റ് ബോർഡ്

ശ്രീലങ്കയിൽ നടക്കാനിരിക്കുന്ന ലങ്ക പ്രീമിയർ ലീഗിൽ (എൽ‌പി‌എൽ) സ്റ്റാർ ഓൾ‌ റൗണ്ടർ ഷക്കീബ് അൽ ഹസൻ ഉൾപ്പെടെ ഒരു ബംഗ്ലാദേശ് കളിക്കാരും പങ്കെടുക്കില്ലെന്ന് ബംഗ്ലാദേശ് ക്രിക്കറ്റ് ബോർഡ് അറിയിച്ചു. ശ്രീലങ്കൻ ബംഗ്ലാദേശ് പര്യടനം മാറ്റിവച്ച ശേഷം ഇപ്പോൾ ബംഗ്ലാദേശ് ക്രിക്കറ്റ് ബോർഡ് ലങ്കൻ പ്രീമിയർ ലീഗിൽ പങ്കെടുക്കില്ലെന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു. ബംഗ്ലാദേശ് ക്രിക്കറ്റ് ബോർഡ് (ബിസിബി) പ്രസിഡന്റ് നസ്മുൽ ഹസന്റെ അഭിപ്രായത്തിൽ, അത് ഷാക്കിബിനോ മറ്റാരെങ്കിലുമോ ആകട്ടെ, എൻ‌ഒസി (നോ ഒബ്ജക്ഷൻ സർട്ടിഫിക്കറ്റ്, ഫലപ്രദമായി ഒരു പെർമിറ്റ്) കളിക്കാൻ ആർക്കും അനുവദിക്കില്ല.

അഴിമതി നിറഞ്ഞ സമീപനങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന് ഷക്കീബ് നിലവിൽ ഐസിസി ഏർപ്പെടുത്തിയ നിരോധനത്തിലാണ്. എന്നിരുന്നാലും, അദ്ദേഹത്തിന്റെ നിരോധനം ഒക്ടോബറിൽ അവസാനിക്കും. ഓഗസ്റ്റ് അവസാനത്തോടെ നടക്കാനിരുന്ന പുതിയ ഫ്രാഞ്ചൈസി അധിഷ്ഠിത ലീഗ് നവംബർ 14 മുതൽ ഡിസംബർ 6 വരെ പുനക്രമീകരിച്ചു.

ക്രിസ് ഗെയ്ൽ, ഡാരൻ സാമി, ഡാരൻ ബ്രാവോ, ഷാഹിദ് അഫ്രീദി, കോളിൻ മൺറോ, മുനഫ് പട്ടേൽ, രവി ബൊപ്പാറ എന്നിവരുൾപ്പെടെ 150 ഓളം കളിക്കാരെ ശ്രീലങ്കൻ ക്രിക്കറ്റ് (എസ്‌എൽ‌സി) പട്ടികയിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിരുന്നു. ഷാകിബിന് പുറമെ മറ്റ് ചില ബംഗ്ലാദേശ് ക്രിക്കറ്റ് താരങ്ങളായ മുഷ്ഫിക്കർ റഹിം, മഹ്മൂദുള്ള റിയാദ്, മുസ്തഫിസുർ റഹ്മാൻ, സബ്ബീർ റഹ്മാൻ, മുഹമ്മദ് സൈഫുദ്ദീൻ എന്നിവരും ഇതിൽ ഉണ്ടായിരുന്നു.

Leave A Reply

error: Content is protected !!