എബിഡിയുടെ എക്കാലത്തെയും മികച്ച ഐപിഎല്‍ ഇലവനിൽ ധോണി നായകൻ

ഇന്ത്യൻ പ്രീമിയർ ലീഗ് (ഐ‌പി‌എൽ) വർഷങ്ങളായി നിരവധി സൂപ്പർസ്റ്റാർ കളിക്കാരെ കണ്ടിട്ടുണ്ടെങ്കിലും എബി ഡിവില്ലിയേഴ്സിനെപ്പോലെ വളരെ കുറച്ചുപേർ മാത്രമേ സ്വാധീനം ചെലുത്തിയിട്ടുള്ളൂ. 2008 ൽ ലീഗിൽ അരങ്ങേറ്റം കുറിച്ചതിനുശേഷം ഡിവില്ലിയേഴ്‌സ്, ഡൽഹി ക്യാപിറ്റൽസ് , റോയൽ ചലഞ്ചേഴ്‌സ് ബാംഗ്ലൂർ (ആർ‌സി‌ബി) എന്നീ ടീമുകൾക്കായി കളിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഇപ്പോൾ തന്റെ എക്കാലത്തെയും മികച്ച ഐപിഎൽ ഇലവനെ തിരഞ്ഞെടുത്തിരിക്കുകയാണ് എഡിബി.

മുൻ ഡൽഹി ഡെയർ‌ഡെവിൾസ് ഓപ്പണർ വീരേന്ദർ സെവാഗും നിലവിലെ മുംബൈ ഇന്ത്യൻസ് ക്യാപ്റ്റൻ രോഹിത് ശർമയുമാണ് ഓപ്പണർമാർ. ഐ‌പി‌എല്ലിൽ മാത്രമല്ല, ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റിലും മികച്ച ഓപ്പണിംഗ് ബാറ്റ്സ്മാൻമാരിൽ ഇരുവരും വ്യാപകമായി പരിഗണിക്കപ്പെടുന്നു. മൂന്നാം സ്ഥാനത്ത് എത്തുന്ന ഇന്ത്യൻ ക്യാപ്റ്റൻ വിരാട് കോഹ്‌ലിയാണ് ഡിവില്ലിയേഴ്സിന്റെ ഇപ്പോഴത്തെ ഫ്രാഞ്ചൈസി ആർ‌സിബിയെ നയിക്കുന്നത് കോഹിലിയാണ്. ദക്ഷിണാഫ്രിക്കൻ ബാറ്റ്സ്മാൻ കോഹ്‌ലിക്ക് പിന്നിൽ നാലാം സ്ഥാനത്താണ്. രണ്ട് കളിക്കാരും ചേർന്ന് വർഷങ്ങളായി ബെംഗളൂരു ഫ്രാഞ്ചൈസിക്ക് വേണ്ടി അത്ഭുതങ്ങൾ ചെയ്തു, കുറച്ച് സീസണുകൾ കൂടി ഇത് തുടരുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

ഡിവില്ലിയേഴ്സിന്റെ പട്ടികയിൽ പേസ് ബൗളിംഗ് ഓൾറൗണ്ടർ ബെൻ സ്റ്റോക്സ് മാത്രമാണ്. ഐ‌പി‌എല്ലിന്റെ ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും ചെലവേറിയ കളിക്കാരിൽ ഒരാളാണ് ഈ ഇംഗ്ലീഷുകാരൻ. പിന്നീട് എം‌എസ് ധോണിയും രവീന്ദ്ര ജഡേജയും എത്തും. ധോണി ക്യാപ്റ്റന്റെ തൊപ്പി അണിയും. സൺറൈസേഴ്‌സ് ഹൈദരാബാദിന് വേണ്ടി കളിക്കുന്ന അഫ്ഗാനിസ്ഥാന്റെ റാഷിദ് ഖാൻ മാത്രമാണ് ടീമിലെ ഏക സ്പെഷ്യലിസ്റ്റ് സ്പിന്നർ. ഭുവനേശ്വർ കുമാർ, കഗിസോ റബാഡ, ജസ്പ്രീത് ബുംറ തുടങ്ങിയവർ എബിഡിയുടെ എക്കാലത്തെയും ഐ‌പി‌എൽ ഇലവനിൽ പേസ് ആക്രമണം പൂർത്തിയാക്കുന്നു.

എ ബി ഡിവില്ലിയേഴ്‌സ് എക്കാലത്തെയും മികച്ച ഐ‌പി‌എൽ ഇലവൻ: വീരേന്ദർ സെവാഗ്, രോഹിത് ശർമ, വിരാട് കോഹ്‌ലി, എ ബി ഡിവില്ലിയേഴ്സ്, ബെൻ സ്റ്റോക്സ്, എം എസ് ധോണി, രവീന്ദ്ര ജഡേജ, റാഷിദ് ഖാൻ, ഭുവനേശ്വർ കുമാർ, കഗിസോ റബാഡ, ജസ്പ്രീത് ബുംറ.

Leave A Reply