ഫോർമുല 1: കനേഡിയൻ ജിപി മാറ്റിവച്ചു

2020 ഫോർമുല 1 കനേഡിയൻ ഗ്രാൻഡ് പ്രിക്സ് മാറ്റിവച്ചു, സംഘാടകർ കോവിഡ് -19 ഭീഷണി മുന്നിൽ കണ്ടാണ് മൽസരം മാറ്റിവച്ചത്. ആഗോള കൊറോണ വൈറസ് പൊട്ടിപ്പുറപ്പെടുന്നതിനിടയിൽ 2020 കനേഡിയൻ ഗ്രാൻഡ് പ്രീയുടെ സംഘാടകർ ജൂൺ 12-14 തീയതികളിൽ നടത്താനിരുന്ന മൽസരം മാറ്റിവയ്ക്കുന്നതായി പ്രഖ്യാപിച്ചുവെന്ന്  ഫോർമുല 1 അറിയിച്ചു.

ഓസ്‌ട്രേലിയൻ, ബഹ്‌റൈൻ, വിയറ്റ്നാം, ചൈനീസ്, സ്പാനിഷ്, ഡച്ച്, അസർബൈജാൻ ഗ്രാൻഡ്സ് പ്രിക്സ് നേരത്തെ മാറ്റിവച്ചിരുന്നു. ഇതേ കാരണത്താൽ മൊണാക്കോ ജിപിയും റദ്ദാക്കി. സീസണിലെ പത്താമത്തെ മൽസരം ജൂൺ 28 ന് ഫ്രാൻസിൽ ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്തിരുന്നു. കഴിഞ്ഞ ഡിസംബറിൽ ചൈനയിൽ ഉത്ഭവിച്ച ശേഷം കൊറോണ വൈറസ് ലോകമെമ്പാടുമുള്ള 184 രാജ്യങ്ങളിലേക്കും പ്രദേശങ്ങളിലേക്കും വ്യാപിച്ചു, അതിന്റെ പ്രഭവകേന്ദ്രം യൂറോപ്പിലേക്ക് മാറുകായും ചെയ്തു. വൈറസ് 80,000-ത്തിലധികം ആളുകളെ കൊല്ലുകയും, ലോകമെമ്പാടും 1.4 ദശലക്ഷം പേരെ ബാധിക്കുകയും ചെയ്തു.

Leave A Reply