സ്വാതന്ത്ര്യത്തിൻെറ വില ഒരിക്കലും മറക്കരുത്; ജാലിയൻവാലാ ബാഗിൽ രാഹുൽ ഗാന്ധി

അമൃത്​സർ: ജാലിയൻവാലാ ബാഗ്​ കൂട്ടക്കൊലയുടെ നൂറാം വാർഷിക ദിനത്തിൽ ജാലിയൻവാലാ ബാഗ്​ സ്​മാരകത്തിൽ പുഷ്​പ ചക്രം അർപ്പിച്ച്​ കോൺഗ്രസ്​ അധ്യക്ഷൻ രാഹുൽ ഗാന്ധി. പഞ്ചാബ്​ മുഖ്യമന്ത്രി ക്യാപ്​റ്റൻ അമരീന്ദർ സിങ്ങിനും മന്ത്രി നവ്​ജോത്​ സിങ്​ സിദ്ദുവി​നുമൊപ്പമാണ്​ രാഹുൽ എത്തിയത്​. സ്വാതന്ത്ര്യത്തി​​െൻറ വില ഒരിക്കലും മറക്കരുതെന്ന്​ സന്ദർശക പുസ്​തകത്തിൽ രാഹുൽ കുറിച്ചു.

‘സ്വാതന്ത്ര്യത്തിൻെറ വില ഒരിക്കല​ും മറക്കരുത്​. സ്വാതന്ത്ര്യത്തിനു വേണ്ടി തങ്ങൾക്കുള്ളതെല്ലാം നൽകിയ ഇന്ത്യയി​െല ജനങ്ങളെ ഞങ്ങൾ സല്യൂട്ട്​ ചെയ്യുന്നു. ജയ്​ ഹിന്ദ്​’ – എന്നായിരുന്നു പുസ്​തകത്തിൽ കുറിച്ചത്​.

ഇന്ന്​ രാവി​ലെ രാഷ്​ട്രപതി രാംനാഥ്​ കോവിന്ദ്​, പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി എന്നിവർ ജാലിയൻവാലാ ബാഗ്​ വാർഷികത്തിൽ ആദരാഞ്​ജലികൾ അർപ്പിച്ച്​ ട്വീറ്റ്​ ചെയ്​തു.

1919 ഏപ്രില 13നാണ്​ ജാലിയൻവാലാ ബാഗിൽ കൂട്ടക്കൊല നടക്കുന്നത്​. ജാലിയൻ വാലാബാഗി​െല മൈതാനിയിൽ പൊതു യോഗം നടക്കുന്നതിനിടെ ജനറൽ റെജിനാൾഡ്​ ഡയർ വെടിവെക്കാൻ ഉത്തരവിടുകയായിരുന്നു. സമാധാനപരമായി യോഗം ചേർന്നവർക്കെതിരെയായിരുന്നു ജനറൽ ഡയറും സൈന്യവും വെടിയുതിർത്തത്​. ഒരു വഴി മാത്രമുണ്ടായിരുന്ന മൈതാനത്തിൽ നിന്ന്​ പുറത്തു കടക്കാനാകാതെ 379 ഓളം പേർ വെടിയേറ്റ്​ മരിച്ചു വീഴുകയായിരുന്നു.

Leave A Reply